



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA



HALMASHAURI YA WILAYA YA MBULU

15/11/2025

TANGAZO TANGAZO TANGAZO

Mkurugenzi Mtendaji Halmashauri ya Wilaya ya Mbulu anapenda kuwatangazia na kuwakumbusha wafanyabiashara na watoa huduma wote ndani ya Halmashauri ya Wilaya ya Mbulu kulipa ada na tizo zifuatazo zinazosimamiwa na Halmashauri kwa mujibu wa Sheria.

1. Ada ya Leseni za Biashara
2. Ushuru wa huduma (service leavy)
3. Ushuru wa Nyumba za kulala wageni (Hoteli leavy)
4. Kodi ya Mabanda yaliyopo katika Stendi na Masoko
5. Ushuru wa Mabango
6. Ada za usajili wa TBS
7. Ada za usajili wa BASATA

Aidha, Mkurugenzi Mtendaji anapenda kuwataarifu wafanyabiashara wote kuzingatia Sheria na taratibu zilizowekwa katika uendeshaji wa biashara na utoaji wa huduma.

ANGALIZO:

Wafanyabiashara wote mnakumbushwa kutundika leseni zenu za Biashara katika eneo la Biashara lililowazo kuepuka usumbufu usio wa lazima.

Nawatakia utekelezaji mwema.

Imetolewa na,
Kitengo cha Mawasiliano Serikalini
Halmashauri ya Wilaya ya Mbulu