JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA MBULU

KUMBU.NA.MDC/DED/A6/1 1/VOL.V/16 Tarehe: 30/09/2024

TANGAZO KWA UMMA KUHUSU MIKOPO INAYOTOLEWA KWA VIKUNDI VYA
WANAWAKE, VIJANA NA WATU WENYE ULEMAVU

(Limetolewa kwa kuzingatia Kanuni ya 8 (1)

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Mbulu anatangaza uwepo wa fedha kwa ajili ya
kuvikopesha vikundi vya Wanawake, Vijana na Watu wenye Ulemavu, ambapo jumla ya
Shilingi 594,843,930.00 (Milioni mia tano tisini na nne mia nane arobaini na tatu elfu na
mia tisa thelathini tu) zimetengwa katika robo ya kwanza ya mwaka wa fedha 2024/2025;
ambapo Wanawake shilingi 237,937,572.00, Vijana Shilingi 237,937,572.00 na Watu
wenye Ulemavu shilingi 118,968,786.00. Hivyo, Vikundi vyenye sifa vinakaribishwa

kuleta maombi katika Ofisi za Serikali za Mitaa zilizopo katika maeneo yenu.
Vikundi vinavyotakiwa kuomba mikopo vinapaswa kuwa na sifa zifuatazo: -

(i) Kikundi cha Wanawake, Vijana na Watu wenye Ulemavu kilichotambuliwa na

kupewa cheti cha utambuzi na Halmashauri,

(i) Kikundi kiwe kinachojishughulisha na shughuli za ujasiriamali mdogo au wa kati au

kikundi kinachotarajia kuaﬁzisha shughuli za ujasiriamali,

(i)  Kikundi cha Wanawake na Vijana kiwe na idadi ya wanakikundi kuanzia watano (5)
na kuendelea na kikundi cha Watu wenye Ulemavu kiwe na wanakikundi
wasiopungua wawili (2). Pia kwa kuzingatia kanuni ya 6 a(1) mtu mmoja mwenye
Ulemavu anaweza kuwa na sifa ya kupata mkopo kama kikundi cha watu wenye
Ulemavu endapo Timu ya Menejimenti ya Halmashauri itajiridhisha kuwa amekosa
mtu mwingine mwenye Ulemavu wa kuungana naye katika eneo lake. Aidha sifa

zingine zitafanana na sifa za vikundi vingine,
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(iv)  Kikundi kiwe na akaunti ya benki iliyofunguliwa kwa jina la kikundi kwa
ajili ya matumizi ya shughuli za kiujasiriamali; na

(v) Wanakikundi lazima wawe ni raia wa Tanzania wasio na ajira rasmi,
wenye akili timamu na wenye umri wa kuanzia miaka 18 na kuendelea.
Aidha, kikundi cha vijana kitapaswa kuwa na wanakikundi wenye umri
kuanzia miaka 18 hadi 45.

Maombi yote yatumwe kupitia mfumo wa kielekroniki (tembelea tovuti:

mikopohalmashauri.tamisemi.go.tz) ili kutambuliwa na kuomba mkopo au

wasiliana na Afisa Maendeleo ya Jamii wa Kata husika au Mtendaji wa Kata

husika.

Kikundi kinachoomba mkopo kinapaswa kuwa na viambatisho vifuatavyo;

barua ya kikundi ya kuomba mkopo iliyopitishwa na Afisa Mtendaji wa

unaoombewa mkopo kwa kuzingatia fomu iliyo ndani ya mfumo na taarifa ya

akaunti ya benki. '

Mwisho wa kuwasilisha maombi ni tarehe 14 mwezi 10, mwaka 2024

Tangazo hili limetolewa na: -

Abubakar A. Kuuli
MKURUGENZI MTENDAJI (W)
MBULU

Serikall za Mitaa, Sauti ya Wananchi,
Jitakeze Kushiriki Uchaguzi
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